Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

PortalliTrang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

t8 cũa bạn có zì

Go down 
Tác giảThông điệp
onglangs_loveED

onglangs_loveED

t8 cũa bạn có zì Empty
Bài gửiTiêu đề: t8 cũa bạn có zì   t8 cũa bạn có zì Icon_minitimeThu Aug 02, 2007 7:21 pm

Bạch Dương ( 21/3 — 19/4)

Nếu bạn bị làm cho thất vọng vào ngay ngày đầu tháng thì cố gắng hết sức đừng để cho mọi thứ trở nên tệ hại hơn. Có thể đó là cơ hội để bạn suy nghĩ lại những kế hoạch của mình, đánh giá lại những động cơ thúc đẩy cũng như xem xét lại những ước mơ của mình. Hoặc đây sẽ là thời gian cho bạn tranh thủ nghỉ ngơi để lấy lại tinh thần. Ngày 2, 3 thì các hoài bão của bạn bắt đầu có “nhúc nhích” và bạn chưa bao giờ năng động như thế này. Ngày 12, 13 thì bản tính thích tranh đua của bạn sẽ thể hiện rõ nét. Cho dù trong thể thao hay chuyện tình cảm thì bạn đều muốn là người chiến thắng. Điều đó rất có thể xảy ra hay chí ít thì bạn cũng đã cố gắng hết sức mình. Giữa tháng, bạn nên chầm chậm lại một chút và dành thời gian để chia sẽ và quan tâm nhiều hơn đến những nguời xung quanh mình. Ngày 21, 22 một người lạ hoắc đầy kỳ bí bỗng dưng xuất hiện và cho bạn những lời khuyên bổ ích. Những mục tiêu mà bạn đặt ra từ hồi đầu tháng thì đến ngày 26 sẽ dần dần hiện rõ kết quả và rất có thể bạn sẽ đạt được những kết quả đầy bất ngờ. Nếu bạn lại gặp phải những thất vọng giống như đầu tháng vào ngày 30,31 thì cũng đừng quá nản lòng và từ bỏ nhé. Cố gắng lên, sắp hết một tháng rồi.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Bạn có biết mình nên làm gì vào hai ngày đầu tiên của tháng không? Này nhé, hãy lên kế hoạch cho những buổi tiệc thân mật tại nhà hoặc ở bất kỳ đâu cho những ngày hè.Mời càng nhiều bạn bè đến tham gia càng tốt, mỗi người đến tham gia sẽ đem theo một món ăn. Như vậy thì chẳng khác nào một bữa tiệc buffet tại nhà,phải không nè. Mà đây cũng là dịp để bạn bè ngồi hàn huyên tâm sự với nhau, chia sẽ những cảm xúc hiện tại với nhau. Đến ngày 4, 5 thì bạn nhận được rất nhiều sự giúp đỡ và hỗ trợ. Nó không chỉ thể hiện qua những lời nói mà họ còn nhắc nhở bạn rằng: bạn không bao giờ cô đơn. Những ngày giữa tháng, bạn nên tập trung vào các hoạt động thể dục nếu như bạn muốn một cơ thể cân đối và khỏe mạnh. Vào ngày 21, 22, bạn hãy kiểm tra tài chính của mình thường xuyên, xem có thâm hụt nhiều không hay có tăng thêm được đồng nào không. Nếu bạn gặp phải một người tỏ ra hơi kỳ lạ, bí hiểm thì cứ làm lơ họ là xong. Sao bạn không tổ chức một bữa tiệc cho những ngày cuối tháng giống như bạn đã làm trong ngày đầu tiên nhỉ?

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Bạn sẽ thấy mình trở nên rất mơ mộng và hay tưởng tượng. Thế những giấc mơ đó đưa bạn đến nơi nào thế? Bạn có thấy mình chinh phục được đỉnh núi nào không? Hay là bạn có đang tắm biển trên những bãi biển xinh đẹp của thể giới? Hay là mơ thấy mình là người hùng của thế giới bảo vệ thiên nhiên đang bị tàn phá? Hãy viết ra những giấc mơ đó, bạn sẽ thấy có nhiều thay đổi thú vị sẽ xảy ra. Vào ngày 5, có thể bạn sẽ găp vài trục trặc nhưng bù lại sẽ có rất nhiều điều vui tươi sẽ đến với bạn. Hãy tận hưởng những giây phút vui vẻ đó nhé. Bạn cần phải kiểm tra ngân khố của mình vào ngày 10, và điều chỉnh lại cho thích hợp. Ngày 14, 15 bạn nên viết một lá thư hoặc một bức email cho những người bạn ở xa, những người đã lâu rồi không liên lạc. Ngày 21, 22 bạn sẵn sàng bắt tay vào làm một việc gì đó rất lớn cùng với một người khác. Cả hai hãy cùng chia sẽ những quan điểm và ý kiến để cho kế hoạch của hai bạn tốt hơn. Đừng đề cho bất kỳ sự hiểu lầm nào xảy ra vào những ngày cuối tháng nhè, Song Tử.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Hmm, hình như đầu óc của bạn không được tập trung lắm thì phải, cứ thẫn thờ. Chắc là “nó” đang “dạo chơi” ở đâu đó thì phải. Nhưng đừng lo, chính điều này sẽ giúp bạn tìm ra những nguồm cảm hứng mới trong mỗi lần “bộ óc dạo chơi”. Vào ngày 5, nếu như những ý tưởng của bạn càng “rồ” thì bạn càng làm được nhiều việc “vĩ đại” hơn. Cảm xúc của bạn dâng trào vào ngày 10, tận dụng điều này để tạo ra những thay đổi to tát và thú vị. Khả năng ứng xử và giao tiếp của bạn rất tốt từ ngày 15 đến 17. Sau đó, nếu bạn cảm thấy mình trở nên hơi ích kỷ thí chắc có lẽ bạn chỉ muốn đảm bảo rằng bạn có được tất cả những thứ bạn cần. Cố gắng linh hoạt hơn, nhất là những việc liên quan đến tiền bạc vào ngày 26. Bạn sẽ kết thúc một tháng của mình với nguồn năng lượng tràn trề và những trực giác đúng đắn.

Sư Tử (23/7 — 22/Cool

Bạn sẽ bắt đầu hiểu ra bài học mà rất ít những người tham gia trong cuộc đào vàng nổi tiếng trên thế giới cách đây mấy thập kỷ đã học được: không phải mọi ánh hào quang đều là vàng. Đừng thất vọng mà thay vào đó bạn hãy thầm cảm ơn bài học này. Nhưng mà nè,trong cái rũi có cái may đó. Điều này sẽ thể hiện trong ngày 3. Vào ngày 8, hãy cũng thảo luận, tìm ra những ý tưởng mới cho kế hoạch của bạn. Bạn sẽ đạt được những thứ mà bạn đã nghĩ rằng nó nằm khỏi tầm với của mình và bạn sẽ tạo ra vài ngạc nhiên nho nhỏ. Nếu bạn có gặp rắc rối gì vào ngày 17 thì cố gắng khắc phục nó. Bạn có thể mong đợi cho những cuộc hẹn hò đầy lãng mạn với “bạn í” vào ngày 21, 22. Vài ngày sau đó,hình như bạn sẽ đối mặt với một vấn đề có “đụng” tới lòng tự trọng, đến cái tôi của bạn.Xem xét thật kỹ vấn đề trước khi quyết định nên làm gì tiếp theo. Những ngày cuối tháng, bạn hãy làm một việc đó mang tính sáng tạo vào: vẽ vời nè, hát hò nè hay khiêu vũ, nhảy nhót nè. Đó là cách tốt nhất để xua đi những bực dọc chất chứa trong lòng bạn bấy lâu nay.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Bạn gặp phải những người luôn lãng phí sức lực của mình vào những chuyện không đâu, trong khi đó bạn đang cố gắng hết sức để hoàn thành công việc của mình. Và bạn không thể nào chịu nỗi điều này. Bạn muốn thay đổi điều gì đó. Vậy thì đây là tháng bạn nên làm điều này. Bạn nên thay đổi trong cách suy nghĩ, trong cách tư duy của mình; trong cách giao tiếp, trong cách tiếp cận với công việc. Bạn sẽ có những ngày rất tuyệt vời vào ngày 13, 14; nguồn năng lượng của bạn tràn trề và sẵn sàng làm bất cứ việc gì. Tiếp tục dồn hết sức mình vào những gì mà bạn thật sự thích thú, có cảm hứng. Ngày 23, 24 là thời gian dành cho chuyện tình cảm.Chuẩn bị tình thần cho một buổi hẹn hò đi! Đừng quên nở những nụ cười thật tươi trên khuôn mặt xinh xắn của Xử Nữ nhé. Một lời khuyên dành cho bạn vào cuối tháng: hãy tôn trọng ý kiến của người khác, cho dù họ có đúng hay không.

Thiên Bình (23/9 — 22/10)

Những kế hoạch của bạn bị “phá sản” ư? Chẳng sao cả.Tận dụng cơ hội này để nghỉ ngơi, thư giãn, chẳng hạn như đi tắm biển này, nhảy ùm vào hồ bơi hoặc là đi mat-xa. Tuy nhiên bạn phải trở lại công việc của mình vào ngày 5. Nếu có ai đó nhìn bạn bằng một ánh mắt lạ thường, giống như đang cười nhạo thì bạn nên dùng khả năng ngoại giao bản năng của bạn để tìm hiểu xem vì sao họ lại làm như vậy và tính toán xem nên làm gì tiếp theo. Nếu bạn tiếp tục gặp trở ngại trong thời gian biểu của mình vào ngày 9, 10 thì hãy dùng hết các kỹ năng của mình để khắc phục, không phải tranh thủ nghỉ ngơi như lúc trước nữa đâu nha. Bạn phải hoàn thành nó! Giữa tháng, những hoạt động ngoài trời đang mời gọi bạn, đặc biệt là “người ta”, đang rất muốn tay trong tay cùng bạn dạo chơi trên phố. Ngày 23, 24 đừng để cho rắc rối nào làm chùn lòng nản chí bạn. Tập thể dục để lấy thêm nguồn năng lượng cho mình, và có lẽ thế mà bạn sẽ lấy lại cân bằng cho mình vào những ngày cuối tháng.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Chà chà, những ngày đầu tháng sẽ là khoảng thời gian dành cho chuyện tình củm của bạn. Bạn và người í sẽ khám phá ra thêm nhiều điểm tương đồng giữa hai người. Ngày 3, bạn nên kiểm soát thật tốt những cảm xúc của mình. Bạn cảm thấy bị tổn thương và giận dỗi khi bạn bè không gọi điện hỏi thăm mình. Hmm, bạn có thể phản ứng cách khác theo hướng tích cực hơn mà. Sao bạn không tự chủ động gọi điện cho bạn bè trước? Mà cũng có thể vì một lý do nào đó mà họ đã đánh mất số điện thoại liên lạc của bạn và đang rất trông mong bạn sẽ liên lạc cho họ. Ngày 13, 14 bạn nên chia sẽ những tâm tư suy nghĩ của mình cho bạn bè cùng chia sẽ, họ sẽ đưa ra cho bạn vài lời khuyên thiết thực. Ngày 18 đến 20,mọi việc đều diễn ra tốt đẹp theo cách của bạn (vì thế hãy đảm bảo rằng bạn biết thật sự mình đang mong muốn điều gì). Chuyện tình cảm của bạn tiếp tục tiến triển tốt đẹp vào ngày 29.Chúc vui vẻ nhé.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Ngày 1, nếu Nhân Mã cảm thấy lờ đờ, không thể bắt đầu một ngày mới với tâm trạng sốt sắng hơn thì có lẽ bạn nên bắt đầu tập thói quen đi ngủ sơm hơn. Đồng ý rằng đây là hè, bạn muốn thức khuya xem phim và được ngủ….nướng. Nhưng nếu bạn bắt đầu cảm thấy kiệt sức và uể oải thì tốt nhất là bạn nên tranh thủ đi ngủ sớm.Ngủ sớm dậy sớm thì tinh thần mới minh mẫn được chứ. Nhờ thế mà mấy ngày sau, bạn trở nên hiếu động hơn, luôn trong tư thế sẵn sàng. Bạn tỏ ra hơi bí ẩn vào ngày 10, có lẽ bạn chuyển sang theo hướng triết học hoá, trườu tượng hoá. Bạn định thau đổi điều gì à, hay là bạn đang…iu? Cho dù đó là gì đi nữa thì cứ thẳng bước và khám phá nó. Giữa tháng, bạn nên rõ ràng hơn trong những gì mà bạn cholà công bằng. Thiện chí và lòng tốt của bạn thể hiện rõ nét vào ngày 21, 22. Và một tháng chuẩn bị trôi qua, bạn và người í có thể dành thời gian cho nhau nhiều hơn nữa.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Khả năng sáng tạo của bạn thể hiện rõ rệt và khác thường, tuyệt lắm. Hãy thiết kế ra những thứ gì đó mới lạ và ngộ nghĩnh đi bạn. Và óc sáng tạo còn thể hiện cả trong chuyện tình củm nữa. Nó sẽ giúp bạn tìm ra một người có ý tưởng giống như bạn, có khả năng sáng tạo ra những thứ lạ đời như bạn và còn nhiều điểm khác nữa. Hoàn tất những việc lặt vặt trong hai ngày 13, 14 và bạn sẽ đạt được những kết quả nhất định. Đừng ngại ngần gì mà không mơ mộng vào ngày 21. Đến ngày 23, 24 bạn có thấy một trong những ước mơ đó thành hiện thực không? Ngoài ra, vào lúc nay tinh thần của bạn rất sảng khoái và đầy sức sống. Bạn sẽ kết thúc một tháng của mình bằng cách này, thử xem nhé: cùng bạn bè nhảy ùm vào hồ bơi, tung mình dưới làn nướt và thư giãn để chuẩn bị tinh thần cho tháng mới.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Sẽ có những ngày giống như ngày đầu của tháng này: bạn tiêu tiền hơi bị nhiều.Thay vì bỏ tiền ra vào những điều không thật sự cần thiết, Bảo Bình nên dành thời gian để dạo bộ trong công viên hoặc đi bơi với bạn bè.Cuối cùng thì việc thậm chi chỉ là một cách bạn đang cố gắng thay đổi cuộc sống của mình. Có một sức khoẻ thật tốt sẽ tốt hơn tạo ra những thay đổi đó. Ngày 3, bạn sẽ khám phá ra một điều gì đó rất quan trọng. Bạn sẽ gặp được một người có sức hấp dẫn vô cùng vào ngày 7, 8. Đợi xem họ sẽ mang lại cho bạn điều gì. Ngày 13, 14, bạn càng nhìn rõ những phản ứng mang tính xúc cảm của mình thì bạn càng cảm thấy vững vàng hơn. Vài ngày sau, bạn muốn tập trung hơn nữa cho việc học của mình. Ngày 25, 26 bạn trở nên rực sáng và rất thông minh, những thứ chung quanh bạn cũng trở nên sáng chói. Đừng chi tiêu quá nhiều vào ngày cuối tháng, nên tiết kiệm nó cho tháng tới, Bảo Bình à.

Song Ngư (19/2 — 20/3) Song Ngư bắt đầu một tháng mới với nguồn năng lượng rất dễ biến động. Cho dù bạn khám phá ra điều gì đó ở bản thân mình ( về thế giới của bạn, về một người thân hay về một việc gì đó nói chung) thì bạn sẽ có những cái nhìn rất mới, những hiểu biết mới. Ngày 5 là một ngày hoàn toàn dành cho chuyện tình cảm. Có thể bạn sẽ nhận được điều gì đó rất ngọt ngào từ “người ta”. Nó tiếp tục kéo dài đến ngày 10.Tuyệt thật! Bạn nên xem xét lại một khía cạnh nào đó trong các mối quan hệ của mình trong ngày 13, 14.Cố gắng đừng phản ứng lại một vấn đề nào đó như cách bạn vẫn thường làm. Đây thực sự là cơ hội để bạn làm điều gì đó khác lạ hơn. Ngày 24, bạn có thể giúp đỡ ai đó một cách rất nghiêm túc. Nguồn năng lượng của bạn rất tràn trề và chính vì thế bạn dễ dàng giải quyết những khó khăn của cuối tháng. Tốt lắm!

t8 cũa bạn có zì
Trang 1 trong tổng số 1 trang